Halaye da ƙimar aikace-aikacen roba mai sake fa'ida

Halaye da ƙimar aikace-aikacen roba mai sake fa'ida

 

Robar da aka sake yin fa'ida yana da takamaiman filastik da tasirin ƙarfafawa.Yana da sauƙi don haɗawa tare da danyen roba da wakili mai haɗawa, kuma yana da kyakkyawan aikin sarrafawa.Ana iya maye gurbin ɗanyen robar kuma a haɗa shi cikin kayan roba don yin samfura, ko kuma a yi ta ta zama samfuran roba daban.Wannan ba kawai yana faɗaɗa tushen albarkatun robar ba, yana adana ɗanyen roba, yana rage farashi, amma kuma yana haɓaka kaddarorin sarrafawa na fili na roba, yana rage yawan kuzari, kuma yana da kyawawan tasirin fasaha da tattalin arziki.Roba da aka sake yin fa'ida yana da fa'idodi da halaye masu zuwa.

IMG_20220717_155337

1. Abun da ke cikin robar da aka sake yin amfani da shi ya kai kusan kashi 50%, sannan kuma yana dauke da abubuwa masu yawa masu taushi, zinc oxide, carbon black, da sauransu. Karfinsa na iya kaiwa sama da 9MPa, kuma farashin yana da arha.

2. Roba da aka sake yin fa'ida yana da filastik mai kyau kuma yana da sauƙin haɗuwa tare da ɗanyen roba da wakili mai haɗawa, ceton aiki, lokaci da kuzari yayin haɗuwa.Har ila yau, yana iya rage yawan zafin rana yayin haɗuwa, tsaftacewa mai zafi, calending da latsawa, don kauce wa zafi saboda yawan zafin jiki na roba, wanda ya fi muhimmanci ga roba mai karin carbon baƙar fata.

3. Cakudar robar da aka sake amfani da ita tana da ruwa mai kyau, don haka saurin kalandar da fitar da sauri yana da sauri, kuma raguwa da faɗaɗawa yayin calending da extrusion kaɗan ne, kuma lahani na samfuran da aka gama kaɗan kaɗan ne.

4. Filin da aka haɗe tare da robar da aka sake yin fa'ida yana da ƙarancin ƙarancin thermoplastic, wanda ya dace don ƙirƙirar vulcanization.Ba wai kawai ba, har ma da saurin vulcanization yana da sauri kuma yanayin jujjuyawar ɓarna kaɗan ne.

5. Yin amfani da robar da aka sake yin fa'ida zai iya inganta juriya na man fetur da juriya na acid da alkali na samfurori, kuma zai iya inganta juriya na tsufa da zafi da oxygen tsufa na samfurori.

Ana amfani da robar da aka sake yin fa'ida a cikin samfuran roba daban-daban, kamar masana'antar takalmi, samfuran soso na roba;Za a iya amfani da robar da aka sabunta yadda ya kamata don takalmin taya da ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa, roba igiyar igiya, roba na gefe da kuma takalmi na ƙasa;Rubutun roba don motoci da kafet na roba na cikin gida;Roba tiyo, daban-daban latsa kayayyakin da gyare-gyaren kayayyakin za a iya partially sake yin fa'ida roba ga roba;Hakanan ana iya yin robar da aka sake yin fa'ida kai tsaye ta zama farantin roba mai ƙarfi, harsashi na baturi, da sauransu. Gabaɗaya, ana iya amfani da wani kaso na robar da aka sake yin fa'ida don samfuran roba waɗanda ba sa buƙatar manyan kayan aikin jiki da na inji kamar ƙarfin injina.Gabaɗaya, yana da wuya a yi amfani da robar da aka sake yin fa'ida gaba ɗaya, kuma galibi ana amfani da su a hade.Baya ga rubber butyl, robar da aka sake yin fa'ida yana da kyakkyawar dacewa da kowane nau'in roba na gaba ɗaya.

Domin dangi nauyin kwayoyin halitta na roba da aka sake yin fa'ida yana da ƙananan ƙarfi, rashin ƙarfi, rashin juriya, rashin juriya, da manyan lanƙwasa.Sabili da haka, rabon ba zai yi girma ba lokacin amfani da shi tare, kuma za a gabatar da buƙatu na musamman don ƙirar roba lokacin zayyana samfuran;Sauran abubuwan da ke cikin robar da aka sake yin fa'ida za a iya ɗaukar su azaman masu cikawa da masu laushi, kuma za'a rage yawan adadin wakili mai aiki, antioxidant, filler da softener daidai a cikin ƙirar ƙira.

Bugu da kari, ana iya amfani da robar da aka sake yin fa'ida a cikin kayan gini, irin su kayan da aka nannade sanyi, kayan kwalliyar da ba su da ruwa, ma'auni mai sanyaya, da sauransu;Ana iya amfani da shi azaman kariyar kariyar bututun da ke ƙarƙashin ƙasa, layin kariya na kebul, kayan hana ruwa da lalata, da kayan hana fashewa don shimfida.


Lokacin aikawa: Nuwamba-08-2022